
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA AFYA 

BARAZA LA FAMASI 

 
TANGAZO LA WITO KWA WAHITIMU WA KADA YA FAMASI KUTAMBULIWA 

  

 DODOMA: 23 Julai, 2024 

 

Baraza la Famasi limeanzishwa chini ya Kifungu Na. 3 cha Sheria ya 

Famasi, Sura 311 kwa lengo la kusimamia taaluma ya famasi nchini. 

Pamoja na majukumu mengine, Kifungu Na. 4 cha Sheria kinaelekeza 

Baraza kusajili, kuandikisha na kuorodhesha wafamasia, fundi dawa sanifu, 

na fundi dawa wasaidizi wenye sifa na weledi ili kutoa huduma za 

kitaaluma. 

 
Aidha, Kifungu Na.24(1) na 28(1) kinaeleza kuwa mtu yeyote hataruhusiwa 

kutoa huduma za dawa kama fundi dawa sanifu na fundi dawa msaidizi bila 

kuandikishwa au kuorodheshwa chini ya sheria hiyo. 

 

Hivyo basi, Ofisi ya Msajili inatoa wito kwa wahitimu wote wa kada ya 

famasi kwa ngazi ya stashahada na astashahada waliohitimu kabla ya 

Mwaka 2016 ambao bado hawajaandikishwa au hawajaorodheshwa 

kufika katika Ofisi ya Waganga Wakuu wa Mikoa na Halmashauri 

zilizopo karibu wakiwa na nyaraka zifuatazo kwa ajili ya kutambuliwa: 

 

a) Cheti cha kuhitimu masomo (Darasa la Saba au Kidato cha nne 
au sita); 

b) Cheti cha kuhitimu masomo ya stashahada au astashahada; 

c) Kitambulisho cha Taifa (NIDA) au Mpiga Kura au Udereva; na 

d) Maelezo binafsi (CV) yasiyozidi ukurasa mmoja (01). 

 
Zoezi  la  utambuzi  litaanza  tarehe  29 Julai hadi 16 Agosti, 2024. 

Endapo utahitaji msaada zaidi tafadhali wasiliana nasi kupitia simu bila 

malipo namba 0800110015 au namba 0736222503/0736222516. 

Imetolewa Na; 
Msajili, 

Baraza la Famasi 
S.L.P. 1277, Dodoma 

info@pc.go.tz 


